การประชุมนิเทศ ติดตามและประเมินผลการปฏิบัติงานของพระปริยัตินิเทศก์หนใต้ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๖
8 มิถุนายน 2566
เข้าชม 385 ครั้ง
วันพฤหัสบดีที่ 25 พฤษภาคม 2566 สมเด็จพระมหาวชิรมังคลาจารย์ (สงัด ปญฺญาวุโธ) เจ้าคณะใหญ่หนใต้ เป็นประธานในพิธีเปิดโครงการประชุมนิเทศ ติดตามประเมินผลการปฏิบัติงานของพระปริยัตินิเทศก์หนใต้ ประจำปีงบประมาณ พ.ศ. ๒๕๖๖ ณ วัดโคกกะฐิน อำเภอทุ่งสง จังหวัดนครศรีธรรมราช โดยมีพระราชวรเวที รองประธานศูนย์พระปริยัตินิเทศก์แห่งคณะสงฆ์ประจำหนใต้ และพระปริยัตินิเทศก์หนใต้ เข้าประชุม การนี้ พระเทพปวรเมธี รองประธานศูนย์พระปริยัตินิเทศก์แห่งคณะสงฆ์ประจำส่วนกลาง เข้าร่วมประชุมและบรรยายพิเศษในภาคเช้า เรื่อง “การติดตามประเมินผล” ส่วนในภาคบ่าย มีการบรรยาย เรื่อง “แนวทางการติดตาม การประเมินผล และการให้คำแนะนำต่อกลุ่มเป้าหมายการนิเทศ” และการอภิปรายกลุ่ม และข้อเสนอแนะ
รูปภาพเพิ่มเติม คลิกที่นี่
ภาพข่าว : ศุภชัย บุปผโสรส